ફાયદાનો સોદો / લાખોનું ફંડ જોઈએ તો દરરોજ બચાવો ફક્ત 100 રૂપિયા, 15 વર્ષ પછી થઈ જશો માલામાલ

ફાયદાનો સોદો / લાખોનું ફંડ જોઈએ તો દરરોજ બચાવો ફક્ત 100 રૂપિયા, 15 વર્ષ પછી થઈ જશો માલામાલ

મોંઘવારી ઝડપથી વધી રહી હોવાથી બેંકોની બચત યોજનાઓ હવે આકર્ષક રહી નથી. વ્યાજ દરો પણ વધી રહ્યા છે અને બેંકોના બચત ખાતા, એફડી અને ફિક્સ્ડ ડિપોઝીટ ખાતા પર મળતું વ્યાજ અપૂરતું છે. આવી સ્થિતિમાં રૂપિયાનું રોકાણ ક્યાં કરવું, આ સવાલ આપણા બધાના મનમાં ઉદભવે છે. નિષ્ણાતો કહે છે કે જો તમે ઓછી મૂડીમાં વધુ નફો મેળવવા માંગતા હોવ તો મ્યુચ્યુઅલ ફંડ તમારા માટે સારો વિકલ્પ સાબિત થઈ શકે છે.

આવી રીતે બનાવો લાખોનો ફંડ


રોજગારીની તકો વધી હોવા છતાં મોંઘવારી પ્રમાણે વેતનમાં વધારો થયો નથી. જેથી બચતને અસર થઈ છે. તેથી જો તમે દરરોજ 100 રૂપિયા બચાવો છો, તો તમને એક મહિનામાં 3000 રૂપિયા મળશે. તમે આ રૂપિયાને સારી મ્યુચ્યુઅલ ફંડ સ્કીમના સિસ્ટમેટિક ઈન્વેસ્ટમેન્ટ પ્લાન (SIP)માં મૂકી શકો છો. તમારે આ રોકાણ 15 વર્ષ માટે કરવાનું રહેશે. અત્યારે માર્કેટમાં ઘણા એવા મ્યુચ્યુઅલ ફંડ છે, જેમણે 15 વર્ષમાં 15 ટકા સુધી રિટર્ન આપ્યું છે. જો તમને સમાન રિટર્ન મળે છે, તો 15 વર્ષ પછી તમારી પાસે 20 લાખ રૂપિયાનું ફંડ હશે.

આ પણ ખાસ વાંચો : તમારી જમીનના વર્ષો જુના રેકોર્ડ મેળવો તમારા મોબાઈલમાં ઘરે બેઠા

શું છે રકમ વધારવાની ફોર્મ્યુલા


જો તમે મ્યુચ્યુઅલ ફંડ સ્કીમમાં દર મહિને 3000 રૂપિયાનું રોકાણ કરો છો, તે પણ 15 વર્ષ માટે, તો તમે આ લક્ષ્યને સરળતાથી પ્રાપ્ત કરી શકો છો. જો તમે ગણતરી કરો તો 15 વર્ષમાં તમારું કુલ રોકાણ 5.40 લાખ રૂપિયા થશે. જો ફંડ મેનેજરની કામગીરી સારી હશે તો દોઢ દાયકા પછી તમારી SIPની કિંમત 20 લાખ રૂપિયા થશે. એટલે કે તમને 14.60 લાખ રૂપિયાનું રિટર્ન મળશે. તેમાં તમને કમ્પાઉન્ડિંગ નો લાભ પણ મળશે.

SIPથી મળે સારું રિટર્ન


નિષ્ણાતોના મતે આજના યુગમાં સામાન્ય રોકાણ માટે મ્યુચ્યુઅલ ફંડમાં રોકાણ કરવાનો શ્રેષ્ઠ માર્ગ SIP છે. આ પ્રકારના ઈન્વેસ્ટમેન્ટથી સારુ એવરેજિંગ થઈ જાય છે અને નુકસાનનું જોખમ ઓછું થાય છે. તમને ઉત્તમ રિટર્ન પણ મળે છે.

ઘણા ફંડ્સની શાનદાર પરફોર્મન્સ


જો મ્યુચ્યુઅલ ફંડ રિટર્નની વાત કરીએ તો એવી ઘણી સ્કીમ્સ છે જેણે 15 વર્ષમાં 15 ટકા રિટર્ન આપ્યું છે. પરંતુ એક વાત ધ્યાનમાં રાખો કે આખી રકમ કોઈ એક ફંડમાં રોકાણ ન કરો. જો તમે 3000 રૂપિયાનું રોકાણ કરો છો, તો 1000 રૂપિયાને ત્રણ અલગ-અલગ ફંડમાં લગાવો.

SIPને વચ્ચે પણ રોકી શકો છો


જો તમે નક્કી કર્યું છે કે તમે SIPમાં 15 વર્ષ માટે 3000 રૂપિયાનું રોકાણ કરશો, તો તમારે અમુક સમયે વ્યક્તિગત સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. તે સમયે તમે રોકાણ રોકી પણ શકો છો. તેના પર કોઈ દંડ નથી. જ્યારે તમારી સ્થિતિ સુધરશે, ત્યારે તમે ફરીથી રોકાણ કરવાનું શરૂ કરી શકો છો.

વોટ્સએપ ગ્રુપમાં જોડાઓઅહીંથી જોડાવ

લેખન સંપાદન : જ્ઞાન કુટીર ટીમ ( ગુજરાતનું અગ્રેસર એજ્યુકેશન અને ઇન્ફોર્મેશન પોર્ટલ ) [તમે આ લેખ Gnankutir.Net ના માધ્યમ થી વાંચી રહ્યા છો,’આ લેખમાં સમાવિષ્ટ કોઈપણ માહિતી / સામગ્રી / ગણતરીની ચોકસાઈ અથવા વિશ્વસનીયતાની બાંહેધરી નથી. આ માહિતી તમને વિવિધ માધ્યમો એકત્રિત કરીને તમને મોકલવામાં આવી છે. અમારો ઉદ્દેશ ફક્ત માહિતી પહોંચાડવાનો છે, કોઈ પણ ધર્મ કે સમુદાય ની લાગણીને ઠેસ પોહ્ચાડવાનો નથી.]

માહિતી ગમી હોય તો તમારા મિત્રો સાથે જરૂર શેર કરજો,શેર કરવા માટે ઉપર બટન આપેલા છે.

ફાયદાનો સોદો
ફાયદાનો સોદો

Leave a Comment