હવે બાળકોના અભ્યાસમાં મોટા ખર્ચમાંથી મળશે રાહત, આ ત્રણ ફંડમાં કરી શકો છો રોકાણ

બાળકોને ભણાવવા ખૂબ મોંઘા થઈ ગયા છે. સતત વધી રહેલી મોંઘવારી વચ્ચે વિદેશમાં બાળકોને ભણાવવા એ એક મોટો પડકાર છે કારણ કે તેના માટે ઘણા પૈસાની જરૂર પડે છે. આ સપનું પૂરું કરવા માટે મોટાભાગના વાલીઓ એજ્યુકેશન લોન લે છે. ત્યારે ઘણા માતાપિતા લોન લેવાનું ટાળે છે અને મ્યુચ્યુઅલ ફંડનો માર્ગ અપનાવે છે. આજે 14મી નવેમ્બરે બાળ દિવસ છે. આ બાળ દિવસ પર, તમે મ્યુચ્યુઅલ ફંડમાં રોકાણ કરવાનું શરૂ કરીને બાળકોને વધુ સારા શિક્ષણની ભેટ આપી શકો છો. આ લાંબા ગાળાના ધ્યેયને પૂર્ણ કરવા માટે, વ્યક્તિએ વધુ વળતર માટે મ્યુચ્યુઅલ ફંડમાં સમજદારીપૂર્વક રોકાણ કરવું પડશે.

લક્ષ્ય અવધિ અનુસાર કરો પસંદ


બાળકોનું શિક્ષણએ લાંબા ગાળાનું લક્ષ્ય છે. આ પરિપૂર્ણ કરવા માટે, મ્યુચ્યુઅલ ફંડમાં રોકાણ કરવા માટે ઘણા વિકલ્પો છે. પરંતુ, જોખમની ભૂખ અને લક્ષ્ય ક્ષિતિજ પ્રમાણે ભંડોળ પસંદ કરવું જોઈએ.

ત્રણ ફંડ, જેમાં તમે કરી શકો છો રોકાણ


ડાઇવર્સિફાઇડ બ્લુચિપ ઇક્વિટી ફંડ્સ: લાંબા ગાળાના લક્ષ્યો માટે આ એક આદર્શ રોકાણ વિકલ્પ હોઈ શકે છે. આમાં, ક્ષેત્રની અગ્રણી કંપનીઓના શેરમાં નાણાંનું રોકાણ કરવામાં આવે છે. જોખમ ઓછું છે. તમે લાંબા ગાળાના રોકાણ પર 12% સુધીનું વાર્ષિક વળતર મેળવી શકો છો.

ફ્લેક્સિકેપ ઇક્વિટી ફંડ્સ: આ દ્વારા, તમે તમારા ક્ષેત્રની શ્રેષ્ઠ મોટી, મિડ અને સ્મોલ કેપ કંપનીઓમાં રોકાણ કરો છો. માર્કેટ કેપિટલાઇઝેશનની દ્રષ્ટિએ આ ફંડ્સ હેઠળ ફંડનું રોકાણ કરવામાં આવે છે. લાંબા ગાળામાં વાર્ષિક ધોરણે 9% અને વધુ વળતર આપી શકાય છે.

બેલેન્સ્ડ એડવાન્ટેજ ફંડ્સ: આ હાઇબ્રિડ મ્યુચ્યુઅલ ફંડ ઇક્વિટી અને ડેટ બંનેમાં રોકાણ કરે છે. જો તમે ઓછા જોખમ સાથે વધુ સારું વળતર ઇચ્છતા હોવ તો હાઇબ્રિડ ફંડ્સમાં રોકાણ કરવું એ વધુ સારો વિકલ્પ છે. આમાં, તમે રોકાણ પર 8-12 % વળતર મેળવી શકો છો.

પસંદગી કરતી વખતે આ બાબતોને રાખો ધ્યાનમાં


પર્ફોર્મન્સ ટ્રેક રેકોર્ડ: ફંડ પસંદ કરતી વખતે, ઓછામાં ઓછા પાંચ વર્ષ માટે તેમનું પ્રદર્શન જુઓ. લાંબા ગાળાનો ટ્રેક રેકોર્ડ વધુ સારો છે. આ અગાઉના બજાર ચક્ર દરમિયાન સંભવિત વળતર અને મેનીપ્યુલેશનની ખાતરી કરવામાં મદદ કરે છે.

ખર્ચ ગુણોત્તર: તે મ્યુચ્યુઅલ ફંડના સંચાલનનો ખર્ચ છે. ફંડ્સ તે રોકાણકારો પાસેથી વસૂલ કરે છે. ફંડનો ખર્ચ ગુણોત્તર તેના ચોખ્ખા વળતરને અસર કરે છે.

ફંડ મેનેજરની રોકાણ પદ્ધતિઓ: ફંડ મેનેજર તમારા ભંડોળના સંચાલન માટે જવાબદાર છે. આ તેમના પ્રદર્શનમાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવે છે. કોઈપણ યોજના પસંદ કરતા પહેલા તમારા ફંડ મેનેજરની રોકાણ શૈલીને જાણો. આ માટે, તમે ફંડ હાઉસની ફેક્ટશીટ પણ જોઈ શકો છો.
SIP દ્વારા પણ પ્રાપ્ત કરી શકો છો તમારું લક્ષ્ય.
દરેક માતા-પિતાનો પ્રયત્ન હોય છે કે, બાળકોને સારું શિક્ષણ મળે. આ માટે તેઓ સિસ્ટમેટિક ઈન્વેસ્ટમેન્ટ પ્લાન (SIP) દ્વારા પણ સતત રોકાણ કરી શકે છે. દર વર્ષે તમારી આવક વધતી હોવાથી તમારું રોકાણ વધારવાનો વિચાર કરો. આનાથી સમયસર લક્ષ્ય હાંસલ કરવામાં મદદ મળશે.

Leave a Comment