રેસ્ટોરન્ટનું વર્ષ 1985નું બિલ! શાહી પનીર, દાલ મખાની, રાયતા અને 9 રોટલી, તે પણ માત્ર 26 રૂપિયામાં

આ બિલમાં શાહી પનીર, દાલ મખાની, રાયતા અને રોટીનો ઓર્ડર આપવામાં આવ્યો છે. જો આપણે તેમની કિંમત પર નજર કરીએ તો, તે સમયે શાહી પનીર 8 રૂપિયા જોવા મળે છે.આજે અમે તમને વાયરલ માહિતી ની માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છે, હવેથી રોજ તમને એક સોશ્યિલ મીડિયા પરની વાયરલ માહિતી મળશે

રેસ્ટોરન્ટનું વર્ષ 1985નું બિલ! – વાયરલ માહિતી
રજાઓ પર, ખાસ કરીને સપ્તાહના અંતે, મોટાભાગના પરિવારો રેસ્ટોરાંમાં ભોજન માટે જતા હોય છે. મોટાભાગના ખોરાકમાં સ્વાદ અને સ્થાનને મહત્વ આપે છે. મોટાભાગના લોકો ભોજનમાં શાહી પનીર, દાળ મખાની જેવી વાનગીઓનો ઓર્ડર આપે છે. આવા કામ પહેલાના સમયમાં પણ થતા હતા. હાલમાં જ એક જૂના જમાનાનો ફોટો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે. આ રેસ્ટોરન્ટનું જૂનું બિલ છે. આ બિલ વર્ષ 1985નું છે. તે સમયે સારી રેસ્ટોરન્ટમાં શાહી પનીર, દાલ મખાણીની કિંમત કેટલી હતી તે જાણવા મળી રહ્યું છે.

1985માં આ કિંમત હતી

સોશિયલ મીડિયા પર જે ફોટો વાયરલ થઈ રહ્યો છે તે યલો કલરનું બિલ છે જેમાં જોવા મળે છે કે આ બિલ વર્ષ 1985નું છે. આ બિલમાં શાહી પનીર, દાળ મખાની, રાયતા અને રોટલીનો ઓર્ડર આપવામાં આવ્યો છે. જો આપણે તેમની કિંમત પર નજર કરીએ તો, તે સમયે શાહી પનીર રૂપિયા 8માં મળી રહ્યું હતું. જ્યારે દાલ મખાની અને રાયતાનો રેટ 5 રૂપિયા હતો. એક રોટલીની કિંમત માત્ર 70 પૈસા છે. બ્રેડની કિંમત ઘણી ઓછી હતી.

બિલમાં લાગ્યો છે સર્વિસ ચાર્જ

સમગ્ર બિલ પર સર્વિસ ચાર્જ પણ લાગુ પડેલો છે. આ આખું બિલ 26 રૂપિયા 30 પૈસા છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે આ બિલ પર 2 રૂપિયાનો સર્વિસ ચાર્જ પણ લગાવવામાં આવ્યો છે. સર્વિસ ચાર્જ એટલે કે તે એક સારી મોંઘી રેસ્ટોરન્ટનું બિલ છે. આ ફોટો વાયરલ થયા બાદ લોકો સોશિયલ મીડિયા પર અનુમાન લગાવી રહ્યા છે કે તે દિવસોમાં કિંમતો શું હતી.

આજની સરખામણીમાં ખૂબ જ ઓછી કિંમત

વાયરલ થયેલા ફોટામાં આજની સરખામણીએ કિંમત ઘણી ઓછી છે. એક તરફ શાહી પનીરની કિંમત રૂ.8 હતી, આજે એ જ શાહી પનીર સારી રેસ્ટોરન્ટમાં રૂ.200 થી રૂ.550માં મળશે. વિવિધ હોટલ અને રેસ્ટોરાંમાં કિંમતો અલગ અલગ હોય છે. આ રહ્યો આજનો સરેરાશ દર. હવે દર અનેક ગણો વધી ગયો છે. આ બિલ તેના ઓછા દરને કારણે સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યું છે. ત્યારે પણ રેસ્ટોરન્ટ પર સર્વિસ ચાર્જ વસુલવામાં આવ્યો હતો.

Leave a Comment